นิสสันเล่นใหญ่ โชว์ตัว นิสสัน ไฮเปอร์ ทัวเรอร์ คอนเซปต์คาร์สุดล้ำจากญี่ปุ่นในงานมอเตอร์โชว์ 2024
![](https://www.asasappakij.com/images/column_1711955762/นิสสัน ไฮเปอร์ ทัวร์เรอร์ คอนเซ็ปต์คาร์ สุดล้ำจากญี่ปุ่น_02.jpeg)
บูธนิสสันในงาน บางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ปีนี้เล่นใหญ่สุดๆ จับเอา “นิสสัน ไฮเปอร์ ทัวเรอร์” คอนเซปต์คาร์สุดล้ำยุคในคราบรถยนต์ไฟฟ้าแบบมินิแวนที่มาพร้อมระบบขับเคลื่อนอัตโนมัติ มาจัดแสดงที่ประเทศไทยเป็นประเทศแรกหลังจากเปิดตัวไปในงาน เจแปน โมบิลิตี้ โชว์ เมื่อปลายปีที่ผ่านมา
โดย นิสสัน ไฮเปอร์ ทัวเรอร์ เป็นหนึ่งในรถต้นแบบ 5 รุ่น ที่นิสสันเปิดตัวในงาน เจแปน โมบิลิตี้ โชว์ 2023 มินิแวนรุ่นนี้ผสมผสานจิตวิญญาณของการให้บริการแบบญี่ปุ่นเข้ากับเทคโนโลยีขั้นสูง อาทิ การขับขี่อัตโนมัติ ฟังก์ชัน V2X หรือ (vehicle-to-everything) และแบตเตอรี่ไฟฟ้าความจุสูง รูปลักษณ์ภายนอกของไฮเปอร์ ทัวเรอร์ สื่อถึงความรู้สึกสบายที่มาจากภายใน พื้นที่ห้องโดยสารภายในกว้างขวางมาจากวิสัยทัศน์ด้านเทคโนโลยียานยนต์ไฟฟ้าของนิสสัน ซึ่งรวบรวมชิ้นส่วนขนาดเล็ก และแบตเตอรี่แบบ Solid-state ไว้อย่างกะทัดรัด และลงตัว
![](https://www.asasappakij.com/images/column_1711955762/นิสสัน ไฮเปอร์ ทัวร์เรอร์ คอนเซ็ปต์คาร์ สุดล้ำจากญี่ปุ่น_03.jpeg)
รถยนต์ต้นแบบคันนี้มาพร้อมกับระบบควบคุมการขับขี่ e-4ORCE จากนิสสัน จะช่วยควบคุมล้อทั้งสี่ได้อย่างแม่นยำทั้งตอนเร่ง และชะลอความเร็ว ด้วยการขับขี่อัตโนมัติเต็มรูปแบบ เบาะหน้าสามารถปรับหมุนได้ 360 องศา ผู้โดยสารตอนหลังสามารถใช้จอแสดงผลแบบสวมใส่ (wearable display) เพื่อดู และใช้งานระบบนำทางรวมถึงควบคุมเครื่องเสียงบนจอแสดงผลตรงกลางเบาะหน้าได้ ช่วยให้ผู้โดยสารทุกคนรู้สึกสะดวกสบาย และมีส่วนร่วมในการเดินทาง
![](https://www.asasappakij.com/images/column_1711955762/Nissan_04.jpg)
![](https://www.asasappakij.com/images/column_1711955762/Nissan_05.JPG)
นอกจากเจ้า ไฮเปอร์ ทัวเรอร์ ที่สะท้อนแนวคิดแห่งอนาคตแล้ว ในบูธของนิสสันยังมีรถยนต์รุ่นต่างๆ ของแบรนด์ที่พร้อมให้จับจองเป็นเจ้าของได้ โดยอีกหนึ่งไฮไลต์ประจำบูธก็คือ นิสสัน คิกส์ อี-พาวเวอร์ สตาร์ อิดิชั่น รถยนต์คอมแพค เอสยูวี ที่มากับเทคโนโลยี อี-พาวเวอร์ ที่ให้ประสบการณ์ในการขับขี่แบบรถยนต์ไฟฟ้า 100% โดยไม่ต้องกังวลเรื่องการหาสถานีชาร์จ ซึ่งได้รับการตกแต่งเพิ่มเติมจากรุ่นมาตรฐานในเกรด VL โดยเพิ่มเติมความสปอร์ตพรีเมียมรอบคัน ด้วยชุดตกแต่งวัสดุโทนสีดำ 10 รายการ ทั้งภายนอก และภายใน
![](https://www.asasappakij.com/images/column_1711955762/Nissan_06.jpg)
![](https://www.asasappakij.com/images/column_1711955762/Nissan_07.jpg)
![](https://www.asasappakij.com/images/column_1711955762/Nissan_09.JPG)
นิสสันยังมีรถยนต์รุ่นยอดนิยมต่างๆ มาเสริมทัพภายในงาน เพื่อให้ผู้เข้าชมสามารถเลือกได้ตามอัธยาศัย อาทิ นิสสัน อัลเมร่า ใหม่, นิสสัน นาวารา และนิสสัน เทอร์ร่า สปอร์ต เป็นต้น
นอกจากนี้ นิสสันยังจัด “โปรใหญ่ Say YES” แคมเปญส่งเสริมการขายต้อนรับ บางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 45 ซึ่งมีความหลากหลายสอดคล้องกับความต้องการของแต่ละบุคคล โดยมีตั้งแต่ ดอกเบี้ย 0% ไปจนถึงดาวน์เริ่มต้น 9,999 บาท หรือระยะเวลาผ่อนนานสูงสุด 96 เดือน* เป็นต้น
*ขึ้นกับเงื่อนไขที่บริษัทกำหนด